-
Thông qua 2 chuyến thăm, làm việc với lãnh đạo, cán bộ và Nhân dân tỉnh Nghệ An và chủ trì các cuộc làm việc của tập thể Bộ Chính trị với Ban Thường vụ Tỉnh ủy Nghệ An, cho thấy sự quan tâm đặc biệt, niềm đau đáu của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đối với sự phát triển của tỉnh trong sự nghiệp đổi mới của đất nước để có thể thực hiện trọn vẹn di nguyện của Bác Hồ với quê hương là “… làm cho Nghệ An mau trở thành một trong những tỉnh khá nhất ở miền Bắc”.
-
Ngày 11/7/2024, Kế hoạch thực hiện Quy hoạch tỉnh Nghệ An thời kỳ 2021 - 2030, tầm nhìn đến năm 2050 được ban hành tại Quyết định số 625/QĐ-TTg, do Phó Thủ tướng Trần Hồng Hà ký thay Thủ tướng Chính phủ.
-
Chiều 11/7, tại Kỳ họp thứ 21, HĐND tỉnh Nghệ An khóa XVIII đã thông qua Nghị quyết về thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 với 10 nhiệm vụ, giải pháp chủ yếu về phát triển kinh tế - xã hội.
-
rong thời gian qua, bám sát sự lãnh đạo, chỉ đạo của Trung ương, công tác bảo vệ chính trị nội bộ Đảng ở Nghệ An đã đạt được nhiều kết quả quan trọng.
-
Bộ chỉ số đánh giá năng lực cạnh tranh của khối sở, ban, ngành cấp tỉnh có 9 chỉ số thành phần; Bộ chỉ số đánh giá năng lực cạnh tranh của UBND các huyện, thành phố, thị xã gồm 10 chỉ số thành phần.
-
Ban Thường vụ Tỉnh ủy Nghệ An vừa ban hành Chỉ thị về tăng cường xây dựng, chỉnh đốn Đảng và hệ thống chính trị tỉnh Nghệ An trong sạch, vững mạnh.
-
Chiều 10/6 (giờ địa phương), đoàn công tác tỉnh Nghệ An do đồng chí Thái Thanh Quý - Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh làm Trưởng đoàn đã đến thăm, làm việc tại Đại sứ quán Việt Nam tại Vương quốc Hà Lan - mở đầu chuyến công tác tại Hà Lan và một số nước châu Âu từ ngày 8/6 - 18/6/2024.
-
Sáng 3/6, Ban Thường vụ Tỉnh ủy Nghệ An tổ chức phiên họp thường kỳ tháng 5/2024.
-
Sáng 27/5, trong chương trình làm việc tại Trung Quốc, đồng chí Nguyễn Đức Trung - Phó Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch UBND tỉnh Nghệ An đã hội kiến lãnh đạo thành phố Đông Quản, tỉnh Quảng Đông (Trung Quốc).
-
Chiều 26/5, bắt đầu chuyến thăm, làm việc tại Trung Quốc, đoàn đại biểu cấp cao tỉnh Nghệ An đã làm việc với Tổng lãnh sự quán Việt Nam tại Quảng Châu; thăm Di tích Trụ sở Hội Việt Nam Cách mạng Thanh niên và dâng hoa, dâng hương tưởng niệm liệt sĩ Phạm Hồng Thái.
|
|
-
Đang online:
0
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
0
-
Trong tháng:
0
-
Tất cả:
0
|
|