-
Chiều 18/7, Công đoàn Viên chức tỉnh Nghệ An và Bệnh viện Đa khoa Thái An (thành phố Vinh) đã tổ chức ký kết chương trình phúc lợi đoàn viên.
-
Chào mừng kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024), 70 năm ngày thành lập Đảng bộ Khối (22/9/1954 – 22/9/2024), 24 năm ngày thành lập Công đoàn Viên chức Nghệ An (12/7/2000-12/7/2024), sáng nay ngày 11/7/2024, Công đoàn Viên chức tỉnh tổ chức hội nghị biểu dương công đoàn cơ sở, cán bộ công đoàn cơ sở và đoàn viên tiêu biểu trong phong trào thi đua năm 2024.
-
Trong Tháng Công nhân, Công đoàn Viên chức tỉnh Nghệ An đã trao trợ cấp cho đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn và chỉ đạo các Công đoàn cơ sở triển khai các hoạt động chăm lo cho đoàn viên, người lao động
-
Ngày 25/5/2024 tại xã Châu Khê, huyện Con Cuông, Ban Thường vụ Đoàn Khối các cơ quan tỉnh Nghệ An tổ chức các hoạt động hưởng ứng Lễ ra quân Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2024.
-
Chiều ngày 17/5/2023, Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh do đồng chí Lê Văn Quỳnh - Chủ tịch công đoàn làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, tặng quà cho người lao động tại Công ty cổ phần bao bì và Kinh doanh tổng hợp Nghệ An.
-
Sáng ngày 12/4/2024, Công đoàn Viên chức Nghệ An đã về làm việc và khảo sát các trường hợp hộ nghèo cần hỗ trợ xây dựng nhà ở tại xã Ngọc Lâm, huyện Thanh Chương.
-
Chiều ngày 12/4/2024, Công đoàn Viện Kiểm sát nhân dân tỉnh Nghệ An trực thuộc Công đoàn Viên chức Nghệ An đã tổ chức Lễ gắn biển công trình “Sân bóng chuyền” nhằm thiết thực chào mừng Kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2024), 70 năm ngày thành lập Đảng bộ Khối các cơ quan tỉnh (22/9/1954 – 22/9/2024) và hưởng ứng các hoạt động nhân Tháng Công nhân năm 2024.
-
Chiều 5/4, Công đoàn Viên chức tỉnh Nghệ An tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành mở rộng lần thứ III, nhiệm kỳ 2023 - 2028.
-
Trong bối cảnh xã hội Việt Nam hiện đại, vai trò và trách nhiệm của thanh niên đang ngày càng được nhấn mạnh, đặc biệt là trong việc đảm bảo thượng tôn pháp luật theo Hiến pháp. Thanh niên không chỉ là lực lượng nòng cốt trong việc tạo dựng tương lai của đất nước mà còn là những người gìn giữ và thúc đẩy giá trị của pháp luật. Việc tuân thủ và thúc đẩy pháp luật không chỉ giúp xây dựng một xã hội công bằng, minh bạch mà còn tạo điều kiện cho sự phát triển toàn diện của mỗi cá nhân.
-
Sáng ngày 03/3/2024, Đoàn Khối các cơ quan tỉnh Nghệ An đã phối hợp với Huyện đoàn Thanh Chương tổ chức Lễ ra quân khởi động Tháng Thanh niên năm 2024 với nhiều hoạt động thiết thực, ý nghĩa với chủ đề “Thanh niên xung kích tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng”.
|
|
-
Đang online:
0
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
0
-
Trong tháng:
0
-
Tất cả:
0
|
|